ഹോങ്കായ്

അസംസ്കൃത വസ്തുക്കൾ

പട്ടികഉള്ളടക്കംഈ പേജിനായി

എല്ലാ മെറ്റീരിയലുകളുടെയും എല്ലാ വശങ്ങളും പരിചയപ്പെടുത്തുന്നത് എളുപ്പമല്ല, അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് ആഴത്തിൽ പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ഈ പേജിൽ ഞങ്ങൾ ധാരാളം വിവരങ്ങൾ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമുള്ള വിവരങ്ങൾ വേഗത്തിൽ നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി, നിങ്ങൾ അതിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുമ്പോൾ അനുബന്ധ സ്ഥലത്തേക്ക് പോകുന്ന ഒരു ഉള്ളടക്ക ഡയറക്ടറി ഞങ്ങൾ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വെള്ളം തടയൽടേപ്പ്

ഫൈബർ വാട്ടർ ബ്ലോക്കിംഗ് ടേപ്പുകൾക്ക് മികച്ച നീർവീക്ക ഗുണമുണ്ട്. വാട്ടർ ബ്ലോക്കിംഗ് ടേപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് സംരക്ഷിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു കേബിളിലേക്ക് വെള്ളം പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ, ടേപ്പിനുള്ളിലെ സൂപ്പർ അബ്സോർബന്റ് പൊടി തൽക്ഷണം ഒരു വാട്ടർ ബ്ലോക്കിംഗ് ജെൽ രൂപപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് കേബിളിന് കൂടുതൽ ചെലവേറിയ നാശനഷ്ടങ്ങൾ തടയുന്നു.

വെള്ളം തടയുന്ന ടേപ്പ്
Water Blocking Tape – Technical Data
Units: Thickness in mm; Basis weight in g/m²; Tensile strength in N/cm; Swelling speed in mm/min; Swelling height in mm; Stability at 230 °C (short-term) and 90 °C (long-term); Moisture content (%).
Product Type Thickness (mm) Basis Weight (g/m²) Tensile Strength (N/cm) Elongation at Break (%) Swelling Speed (mm/min) Swelling Height (mm) Thermal Stability Moisture Content (%)
Standard Non-Conductive Tape (Nomin) 200 µm ±20 to 500 µm ±50 80 ±10 to 140 ±10 ≥20 to ≥40 ≥12 6 → 12 10 → 16 230 °C / 90 °C ≤9
സെമി-കൺഡക്ടീവ് ടേപ്പ് (നോമിൻ/HTS) 300 µm ±30 മുതൽ 600 µm ±40 120 ±10 മുതൽ 190 ±20 ≥30 → ≥60 ≥12 8 → 14 12 → 18 (3 min) 230 °C / 90 °C ≤9
നോൺ-കൺഡക്ടീവ് സിംഗിൾ-ലേയർ (സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ്) 0.15 ±0.03 മുതൽ 0.30 ±0.03 60 ±5 മുതൽ 90 ±10 ≥25 → ≥35 ≥12 5 → 12 8 → 16 (3 min) 230 °C / 90 °C ≤8
നോൺ-കൺഡക്ടീവ് ഡബിൾ-ലേയർ (സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ്) 0.20 ±0.03 മുതൽ 0.50 ±0.03 70 ±10 മുതൽ 130 ±10 ≥25 → ≥50 ≥10 → ≥12 6 → 12 9 → 16 (3 min) 230 °C / 90 °C ≤8
ഡेटാ നോമിൻ [oai_citation:0‡Cable Wrapping and Filling Materials |](https://nmcablematerial.com/nomin-water-blocking-tape-and-yarn-for-cable/?utm_source=chatgpt.com), HTS [oai_citation:1‡hts-cable.com](https://www.hts-cable.com/products/48-Semi-Conductive-Water-Blocking-Tape.html?utm_source=chatgpt.com), എന്നിവയുടെ നിർമ്മാതാക്കളുടെ ഡാറ്റാഷീറ്റുകളിൽ നിന്ന് ശേഖരിച്ചത്, സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് [oai_citation:2‡Star Materials](https://www.star-materials.com/non-conductive-single-layer-water-blocking-tape/?utm_source=chatgpt.com). എന്നിവയും ഉൾപ്പെടെ. മൂല്യങ്ങൾ മോട്ടവും പതിപ്പുകളും തമ്മിലുള്ള സ്പെസിഫിക്കേഷൻ പരിധികളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

വെള്ളം തടയൽനൂൽ

ഫൈബർ വാട്ടർ ബ്ലോക്കിംഗ് നൂലുകൾ ഒപ്റ്റിക്കൽ, കോപ്പർ ടെലിഫോൺ, ഡാറ്റ കേബിൾ, പവർ കേബിൾ എന്നിവയിൽ കേബിൾ ഘടകങ്ങളായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. പവർ കേബിളുകളിൽ ഫില്ലറുകളായി നൂലുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഇത് ഒരു പ്രാഥമിക മർദ്ദ ബ്ലോക്ക് നൽകുന്നതിനും ഫൈബർ ഒപ്റ്റിക്കൽ കേബിളുകളിൽ വെള്ളം കയറുന്നതും മൈഗ്രേഷൻ തടയുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. വെള്ളം തടയുന്ന നൂലുകളാൽ സംരക്ഷിക്കപ്പെട്ട ഒരു കേബിളിലേക്ക് വെള്ളം പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ, നൂലിനുള്ളിലെ സൂപ്പർ-അബ്സോർബന്റ് ഘടകം തൽക്ഷണം ഒരു വാട്ടർ ബ്ലോക്കിംഗ് ജെൽ ഉണ്ടാക്കുന്നു. നൂൽ അതിന്റെ ഉണങ്ങിയ വലുപ്പത്തിൽ ഏകദേശം മൂന്നിരട്ടിയായി വീർക്കും.

വെള്ളം തടയുന്ന ഞാണ് – ഉൽപ്പന്ന ഡാറ്റ
Units: ഡെനിയർ (D), രേഖീയ സാന്ദ്രത (m/kg), വിരലിന്റെ ശക്തി (N), ഫുംഗ്ഷൻ വേഗത (ml/g/1 min), ഫുംഗ്ഷൻ കഴിവ് (ml/g), വിരലിന്റെ വിരിവ് (%%%). ഡാറ്റ നിർമ്മാതാക്കളുടെ ഡാറ്റാഷീറ്റുകളിൽ നിന്നാണ് സമ്പാദിച്ചത്.
ഉൽപ്പന്നം / തരം ഡെനിയർ (D) രേഖീയ സാന്ദ്രത (m/kg) തന്റിൽ ശക്തി (N) വീർക്കൽ വേഗത
(ml/g/1 min)
വീർക്കൽ ശേഷി
(ml/g)
Elongation at Break (%) സ്രോതസ്സ് (നിർമ്മാതാവ്)
ZS-series Polyester/SAP Yarn (ZS-1.0 മുതൽ ZS-10.0) 9000–900 D 1000–10000 20–300 20–50 30–60 ≥10 നോമിൻ / അൻബാവോ / SAB-Hey ഡാറ്റ
സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് വെള്ളം തടയുന്ന ഞാണ് 1000–18000 9000–500 ≥20–300 ≥20–50 30–60 ≥15 സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് ഡാറ്റാഷീറ്റ്
ഫൈബർ-ലൈൻ സ്വെൽകോട്® P-series (ഫ്ലാറ്റ PET ഞാണ്) N/A (ഫ്ലാറ്റ ഞാണ് ജ്യാമിതി) ~32777 m/kg etc. ~10.8 N (per lb yield) 45 g/g Fiber-Line Swellcoat® data
Avient Swellcoat™ maximum absorbency Up to 100× its weight Avient product bulletin
Notes:
• ZS-series range reflects varying Denier/linear density/specs across models—values aggregated from multiple supplier datasheets.
• Swellcoat flat yarn uses g/g absorption rather than typical ml/g.
• “100× ഭാരം വരെ” അവശോഷണം എന്നത് ലഭ്യമായ അതിശയകരമായ പരമാവധി കഴിവിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.
• ഒരു പ്രത്യേക ബാച്ച്/സ്പെക്കിനായി കൃത്യമായ സംഖ്യകൾക്കായി എപ്പോഴും സപ്ലൈയർ ഡാറ്റശീറ്റ് ഉൾപ്പെടുത്തുക.
വെള്ളം തടയുന്ന നൂൽ

എസ്.എ.എഫ്.വെള്ളം തടയൽനൂൽ

SAF വെള്ളം തടയുന്ന ഞാൻ – സാങ്കേതിക ഡാറ്റ
Units: ഡെനിയർ (D); വരണ്ട / ഉരുകിയ വ്യാസം (മിമി); അവശോഷണം (g/g); വലിപ്പ ശക്തി (N); വിരിയൽ വിച്ഛേദനത്തിൽ (%); വീക്കം വേഗത (ml/g/1 min); സാധാരണ വരണ്ട വ്യാസം (മിമി).
ഉൽപ്പന്നം ഡെനിയർ (D) വരണ്ട വ്യാസം (മിമി) അവശോഷണം (g/g) തന്റിൽ ശക്തി (N) Elongation at Break (%) വീക്കം വേഗത (ml/g/1 min) കുറിപ്പുകൾ
SY-04500 (SAF/പോളിസ്റ്റർ ബ്ലെൻഡ്) 4500 43 (ഘനമായി) / 21.5 g/m 12 % കേബിൾ ഉപയോഗങ്ങൾക്കായി വേഗത്തിൽ അവശോഷിക്കുന്ന അതിഅവശോഷണ ഞാൻ
വിവിധ ഡെനിയർ ഗ്രേഡുകൾ (AMEFIRD) 500, 900, 1800, 2000, 3000, 4500, 9000, 18000 0.055 – 2.000 (ഏകദേശം) 25–35 g/g (H ഗ്രേഡുകൾ), 20–25 g/g (UL ഗ്രേഡുകൾ) ≈496 N (500D) → ≈248 N (18000D) ≈15–20% വ്യാസം, ശക്തി, വിരിയൽ, അവശോഷണം എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിഭജനം നൽകുന്നു
സാധാരണ SAF™ ഞാൻ (സാങ്കേതിക അവശോഷണങ്ങൾ / JGILI) 0.5–30 mm തന്റെ ഭാരത്തിന്റെ 200× വരെ ഉയർന്ന വലിപ്പ ശക്തി Up to 75 ml/g (1st min) Lightweight, clean, rapid swelling yarn solution
Notes:
• SY-04500 values (absorbency, elongation) are minimum values based on product datasheet. [oai_citation:4‡techabsorbents.com](https://techabsorbents.com/us/product/absorbent-yarn-sy-04500/?utm_source=chatgpt.com)
• Amefird data distinguishes H and UL grades: higher absorbency and strengths vary across Denier sizes. Dry diameter, breaking strength, and elongation included. [oai_citation:5‡amefird.com](https://www.amefird.com/wp-content/uploads/2009/12/AE-CAMEL-YARN-2009.pdf?utm_source=chatgpt.com)
• General SAF™ yarn features include ultra-high absorption (up to 200×), fast swelling, and clean operation—ideal for cable voids and dry-blocking applications. [oai_citation:6‡techabsorbents.com](https://techabsorbents.com/us/cable-water-blocking-application/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:7‡jgili.com](https://jgili.com/products/water-swellable-yarns-cords-and-ropes/?utm_source=chatgpt.com)
സുരക്ഷിത ജലത്തെ തടയുന്ന നൂൽ

പോളിസ്റ്റർ ബൈൻഡർനൂൽ

ചെമ്പ്, ഒപ്റ്റിക്കൽ കേബിളുകൾ എന്നിവയുടെ നിർമ്മാണത്തിൽ ബൈൻഡിംഗ് മെറ്റീരിയലായി ഫൈബർ പോളിസ്റ്റർ ബൈൻഡർ നൂൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

പോളിസ്റ്റർ ബൈൻഡർ നൂൽ
Polyester Binder Yarn – Technical Data
Units: Denier (D) or dTex; Linear Density (m/kg or g/m); Breaking Strength (N); Elongation at Break (%); Shrinkage (% at specified temp); Special Features.
Manufacturer / Type Denier / dTex രേഖീയ സാന്ദ്രത ബ്രേക്കിംഗ് സ്ട്രെങ്ത് (N) നീളം (%) Shrinkage (%) ഫീച്ചറുകൾ
Star Materials (Standard & Low Shrinkage) 1000 - 3000 D 1110 - 3330 tex (9000 - 3000 m/kg) ≥65 → ≥185 ≥13 (Std), ≥22 (Low-shrink) 4-6% (Std), 0.5-1.5% (Low-shrink) at 177 °C, 10 min High tenacity, low thermal shrinkage, dual-form available
LINKIA TEK (Standard / Low Shrinkage / Dual Low Shrinkage) ≈1110, 1670, 2220, 3330 dTex ≥65 → ≥190+ ≥13 (Std), ≥22 (Low-shrink) 4.0–6.0% (സ്റ്റാൻഡേർഡ്), 0.5–1.5% (ലോ-ഷ്രിങ്ക്) ഉയർന്ന ശക്തി, നീക്കം ചെയ്യാത്ത, ഉയർന്ന ചൂട് പ്രതിരോധം
Fibure (അൾട്രാ-ലോ ഷ്രിങ്കേജ്) ≈1150, 1710, 2300 dTex ≥39, ≥69, ≥108 N ≥15 ≤0.5% (190 °C/15 min) അൾട്രാ-ലോ ഷ്രിങ്ക്, ഡ്യുവൽ-എൻഡ്, ഉയർന്ന വേഗത്തിലുള്ള ബൈൻഡിംഗ്
Roblon (LS / ULS തരങ്ങൾ) 1100–2200 dTex 9091–4545 m/kg LS: 70–140 N; ULS: 75–150 N ≈20–21% LS: വരെ 4.0%; ULS: 0.8–1.3% ഉയർന്ന ഗുണമേന്മയുള്ള പോളിസ്റ്റർ, ഡ്യുവൽ-എൻഡ് സ്പൂൾ, >4000 rpm
Notes:
• സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് ഡാറ്റയിൽ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഉം ലോ-ഷ്രിങ്കേജ് വേരിയന്റുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു; മൂല്യങ്ങൾ 1000–3000 D വരെ വ്യാപിക്കുന്നു. [oai_citation:0‡star-materials.com](https://www.star-materials.com/polyester-binder-yarn/?utm_source=chatgpt.com)
• LINKIA TEK സ്റ്റാൻഡേർഡ്, ലോ-ഷ്രിങ്കേജ്, ഡ്യുവൽ ലോ-ഷ്രിങ്കേജ് തരങ്ങൾ എല്ലാം സമാനമായ പ്രകടന സ്പെസിഫിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിച്ച് നൽകുന്നു. [oai_citation:1‡linkia-tek.com](https://linkia-tek.com/?a=index&aid=159&c=View&m=home&utm_source=chatgpt.com)
• Fibure അൾട്രാ-ലോ ഷ്രിങ്കേജ് ബൈൻഡർ യാർൻ നൽകുന്നു, ഷ്രിങ്കേജ് ≤ 0.5 %, ഉയർന്ന ടെൻസൈൽ ശക്തി നിലവാരങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ. [oai_citation:2‡fibure.com](https://fibure.com/products/polyester-binder-yarn?utm_source=chatgpt.com)
• Roblon LS ഉം ULS പോളിസ്റ്റർ ബൈൻഡർ യാർൻ വിതരണം ചെയ്യുന്നു, ഷ്രിങ്കേജ് < 2%, ഉയർന്ന ശക്തി, ഉയർന്ന വേഗത്തിലുള്ള വൈൻഡിംഗിനുള്ള കഴിവ്. [oai_citation:3‡roblon.dk](https://www.roblon.dk/Files/Files/Datablade/Fiber/Roblon_Binder_Yarn.pdf?utm_source=chatgpt.com)

ഗ്ലാസ്നൂൽ

ഗ്ലാസ് യാർൻ – ടെക്നിക്കൽ ഡാറ്റ
Units: Linear Density (Tex); Tensile Strength (N); Elongation at Break (%); Swelling Speed (ml/g/min); Expansion Rate (ml/g); Moisture Content (%); Other Features.
ഉൽപ്പന്നം / തരം Linear Density (Tex) തന്റിൽ ശക്തി (N) നീളം (%) Swelling Speed / Expansion Moisture (%) Features / Notes
E-Glass Water-Swelling Fiberglass Yarn 600 / 785 / 1200 >600 @ start; >96 @ 0.3%; >160 @ 0.5%; >320 @ 1% 1.7–3.0% >1.5 ml/g/min; >2.0 ml/g expansion <1.0% High-modulus E-Glass for optical cable filling; waterproof coating option [oai_citation:0‡科学直通车](https://www.sciencedirect.com/topics/engineering/glass-yarn?utm_source=chatgpt.com)
High-Modulus Cable E-Glass Yarn 600 / 785 / 1200 >600 N 1.7–3.0% >1.5 ml/g/min; >2.0 ml/g expansion <1.0% വെള്ളം തടയുന്ന, ഉയർന്ന വലിപ്പം ഉള്ള, ഓപ്റ്റിക്കൽ കേബിൾ പൂരണം [oai_citation:1‡glpolygel.en.made-in-china.com](https://glpolygel.en.made-in-china.com/product/NwYtKsjbKFWo/China-Water-Blocking-High-Modulus-Cable-E-Glass-Yarn-Polyester-Binder-Yarn.html?utm_source=chatgpt.com)
സാധാരണ ടെക്സ്ചറൈസ്ഡ E-ഗ്ലാസ് യാൺസ് 400±30, 600±40, 800±60, 1000±80, 1200±100, 2400±200, 5000±500 പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല ഉയർന്ന ഇൻസുലേഷൻ, ചൂട്/ആർദ്രത/ക്ഷയനിരോധനം [oai_citation:2‡gteek.com](https://www.gteek.com/plain-texturized-e-glass-fiberglass-yarns?utm_source=chatgpt.com)
ഫൈബ്യൂർ E-ഗ്ലാസ് യാൺസ് പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല ASTM D578-00 അനുസൃതം, ഉത്തമമായ ഇൻസുലേഷൻ & അഗ്നി പ്രതിരോധം [oai_citation:3‡fibure.com](https://fibure.com/products/glass-yarn?utm_source=chatgpt.com)
Notes:
• ആദ്യ രണ്ട് വരികൾ E-ഗ്ലാസ് യാൺസ് വെള്ളം വീക്കുന്ന, ഉയർന്ന മോഡ്യുലസ് ഉള്ള 600-1200 Tex ഓപ്ഷനുകളിൽ നിന്നുള്ളതാണ്, വലിപ്പം, വീക്കം, ആർദ്രത എന്നിവയുടെ വ്യക്തമായ മെട്രിക്സുകൾ ഉൾപ്പെടെ [oai_citation:4‡glpolygel.en.made-in-china.com](https://glpolygel.en.made-in-china.com/product/DnUroqwAhHWe/China-600-785-1200-Tex-Optical-Cable-Fiberglass-Water-Swelling-Polyester-Binder-E-Glass-Yarn.html?utm_source=chatgpt.com).
• ടെക്സ്ചറൈസ്ഡ വേരിയന്റുകൾ വിപുലമായ ടെക്സ് പരിധി പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു, പ്രധാന ഭൗതിക ഗുണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ, എന്നാൽ സംഖ്യാപരമായ യാന്ത്രിക ഡാറ്റ ഇല്ല [oai_citation:5‡gteek.com](https://www.gteek.com/plain-texturized-e-glass-fiberglass-yarns?utm_source=chatgpt.com).
• ഫൈബ്യൂർ യാൺസ് ASTM D578-00 മാനദണ്ഡത്തിനനുസൃതമാണ്, താപ, വൈദ്യുത സ്ഥിരതയ്ക്കും അഗ്നി പ്രതിരോധത്തിനും രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു, എന്നാൽ വിശദമായ സ്പെസിഫിക്കേഷൻ പൊതുവെ പ്രകടിപ്പിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല [oai_citation:6‡fibure.com](https://fibure.com/products/glass-yarn?utm_source=chatgpt.com).
• ശരിയായ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനായി, മോഡ്യുലസ്, ഷ്രിങ്കേജ്, അല്ലെങ്കിൽ കോട്ടിംഗ് വിശേഷങ്ങൾ പോലുള്ള പാരാമീറ്ററുകൾക്കായി പ്രത്യേക നിർമ്മാതാവിന്റെ ഡാറ്റഷീറ്റുകൾ ഉറപ്പാക്കുക.
ഗ്ലാസ് നൂൽ

വെള്ളം തടയൽഅരാമിഡ് നൂൽ

വാട്ടർ ബ്ലോക്കിംഗ് അരാമിഡ് നൂൽ പ്രയോഗം ഉപയോഗിച്ച്, ഇൻഡോർ സോഫ്റ്റ് ഒപ്റ്റിക്കൽ ഫൈബർ കേബിളിന്റെ പ്രത്യേക ആവശ്യകതകൾ ഉൽ‌പാദന സമയത്ത് നിറവേറ്റാൻ കഴിയും.

വെള്ളം തടയുന്ന അരാമിഡ് നൂൽ
വെള്ളം തടയുന്ന ആറമിഡ് യാൺ – സാങ്കേതിക ഡാറ്റ
Units: രേഖീയ ഘനത്വം (Dtex അല്ലെങ്കിൽ ഡെനിയർ); രേഖീയ ഘനത്വം (m/kg); അവശോഷണ വേഗത (ml/g/1 min); അവശോഷണ കഴിവ് (ml/g/5 min); ആർദ്രതാ അളവ് (%); വലിപ്പം ഗുണങ്ങൾ; താപ / അഗ്നി പ്രതിരോധം.
ഡെനിയർ / Dtex രേഖീയ സാന്ദ്രത (m/kg) അവശോഷണ വേഗത
(ml/g/1 min)
അവശോഷണ കഴിവ്
(ml/g/5 min)
Moisture Content (%) വലിപ്പം / മോഡ്യുലസ് താപ / അഗ്നി സുരക്ഷ
1000 D 7550 ±10% 25 30 ≤6 High modulus aramid; high tensile strength Low shrinkage; high glass-transition temperature; non-conductive, corrosion resistant
1670 D 5500 ±10% 15 20 ≤6
3000 D 2500 ±10% 20 25 ≤3
~1500 D (approx) 8.0–15.0 g/g Break Strength: ~200–600 N; Elongation: ~3 % Modulus >75 GPa; Zero hot shrinkage
Notes:
- First three rows are based on aramid yarns from a specific supplier detailing 1000 D, 1670 D, and 3000 D variants with absorption speed, capacity, moisture, and density data. [oai_citation:0‡aoyuanyarn.com](https://www.aoyuanyarn.com/field_1/980786954874806272.html?utm_source=chatgpt.com)
- Fourth row reflects another product listing (approx. 1500 D) showing absorption in g/g, tensile strength, elongation, modulus, shrinkage properties. [oai_citation:1‡glpolygel.en.made-in-china.com](https://glpolygel.en.made-in-china.com/product/kaRpKOLMhhcn/China-1000d-Aramid-Yarn-Water-Blocking-Kevlar-Aramid-Fiber-Yarn-for-Optical-Cables.html?utm_source=chatgpt.com)
- Aramid yarn features include low density, high modulus, low shrinkage, corrosion resistance and high thermal stability—ideal for ADSS, non-metallic, and indoor optical fiber cable reinforcement. [oai_citation:2‡aoyuanyarn.com](https://www.aoyuanyarn.com/field_1/980786954874806272.html?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:3‡teijinaramid.com](https://www.teijinaramid.com/en/brochure/products/Twaron%C2%AE%20product%20brochure?utm_source=chatgpt.com)

കെവ്‌ലർ

Kevlar Yarn – Technical Data
Units: Denier (D); Key Properties: Tensile Strength, Modulus, Elongation at Break, Shrinkage, Temperature & Environmental Resistance.
Grade / Type ഡെനിയർ (D) തന്മാത്രാ ശക്തി & മോഡ്യുലസ് Elongation at Break (%) ചുരുങ്ങൽ / താപ സ്ഥിരത മറ്റ് പ്രധാന സവിശേഷതകൾ
Kevlar® പാര-ആരാമിഡ് (സാധാരണ) 200–7100 ഭാരത്തിനോട് അനുപാതത്തിൽ ഉയർന്ന ശക്തി; അത്യധികം ഉയർന്ന മോഡ്യുലസ് അത്യധികം കുറഞ്ഞ നീളം അത്യധികം കുറഞ്ഞ താപ ചുരുങ്ങൽ ഉഷ്ണം/രാസവസ്തുക്കൾക്കെതിരെ പ്രതിരോധം, വിദ്യുത് വാഹകമല്ല, സ്റ്റീൽ നേക്കാൾ 5× ശക്തി
Kevlar® T-29 (സ്റ്റാൻഡേർഡ് മോഡ്യുലസ്) മാറുന്നു സ്റ്റാൻഡേർഡ് മോഡ്യുലസ് നില താഴ്ന്നത് ഏകദേശം പൂജ്യം ചുരുങ്ങൽ സമതുലിതമായ ശക്തി & ലളിതത
Kevlar® T-49 (ഉയർന്ന മോഡ്യുലസ്) മാറുന്നു T-29 നേക്കാൾ ഉയർന്ന മോഡ്യുലസ് അത്യധികം കുറഞ്ഞ അവഗണിക്കാവുന്ന ചുരുങ്ങൽ ഉയർന്ന മോഡ്യുലസ് ഉപയോഗങ്ങൾക്കായി
Kevlar® AP മാറുന്നു ~15% higher tenacity than T-29 താഴ്ന്നത് അത്യധികം കുറഞ്ഞ Enhanced strength
Kevlar® KM2 മാറുന്നു Optimized for ballistic performance താഴ്ന്നത് Minimal Superior impact resistance
Kevlar® 129 / 149 (High Tenacity) മാറുന്നു Highest tenacity; 149 is strongest താഴ്ന്നത് അത്യധികം കുറഞ്ഞ For ballistic/armor/aerospace use
Notes:
• Kevlar® is a para-aramid fiber with exceptional tensile strength-to-weight ratio—approximately five times stronger than steel per unit weight. It maintains strength at low thermal expansion and is highly heat, flame, and chemical resistant. [oai_citation:0‡dupont.co.uk](https://www.dupont.co.uk/fabrics-fibers-and-nonwovens/fiber-optics.html?utm_source=chatgpt.com)
• Common Denier grades range from 200 to 7100 D; key types include T-29 (standard modulus), T-49 (high modulus), AP (~15% higher tenacity), KM2 (ballistic), 129/149 (high tenacity) [oai_citation:1‡维基百科](https://en.wikipedia.org/wiki/Kevlar?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:2‡FIBER-LINE®](https://www.fiber-line.com/uploads/pdf%20US/fl.us.datasheet-kevlar-para-aramid.pdf?utm_source=chatgpt.com).
• Kevlar retains its strength at cryogenic temperatures; at elevated temperatures (≥150 °C), tensile strength reduces ~10–20% initially, and more over extended exposure. Minimal shrinkage due to low or negative thermal expansion coefficient. [oai_citation:3‡dupont.com](https://www.dupont.com/content/dam/dupont/amer/us/en/safety/public/documents/en/Kevlar_Technical_Guide_0319.pdf?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:4‡维基百科](https://en.wikipedia.org/wiki/Kevlar?utm_source=chatgpt.com).
കെവ്ലർ

പി.പി.ഫില്ലർ നൂൽ-പിപി

ഫൈബർ പിപി ഫില്ലർ നൂൽ പോളിപ്രൊഫൈലിൻ കൊണ്ടാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഉയർന്ന ടെൻസൈൽ ശക്തിയും യൂണിഫോമും ഉണ്ട്.
വലയുടെ വിതരണം, കേബിളുകൾ നിറയ്ക്കാൻ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം.

പിപി ഫില്ലർ നൂൽ പിപി
PP Filler Yarn – Technical Data
Units: Denier (D), Linear Density (g/m), Diameter (mm), Breaking Strength (g/D or N), Elongation (%), Heat Shrinkage (%), Heat Shrinkage Temperature (°C).
Product Type / Grade Denier (D) or Density Diameter (mm) Breaking Strength (g/D) നീളം (%) Heat Shrinkage (%) കുറിപ്പുകൾ
സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് – സാധാരണ ഗ്രേഡ് 20,000–800,000 D 2–30 0.2–0.6 ≥20 ≤10 at 100 °C (1 min) ഉയർന്ന ചെലവ് ഇല്ലാതെ, വലിയ കേബിളുകൾക്ക് അനുയോജ്യം
സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് – ഉയർന്ന ഗ്രേഡ് 3,800–300,000 D 0.8–12 0.6–1.4 ≥20 ≤10 at 100 °C (1 min) സമാനമായിരിക്കുന്നു, ജോടികൾ ഇല്ല, ഹല്ക്കാണ്
സ്റ്റാർ മെറ്റീരിയൽസ് – സൂപ്പർ ഗ്രേഡ് / കറിഞ്ഞത് 3,800–200,000 D (സൂപ്പർ); 60,000 D വരെ (കറിഞ്ഞത്) 0.8–8 (സൂപ്പർ); 0.8–5 (കറിഞ്ഞത്) 2.0–3.5 (സൂപ്പർ); 2.3–3.8 (കറിഞ്ഞത്) ≥20 ≤10 at 100 °C (1 min) വിർജിൻ PP, മികച്ച ശക്തി, കറിഞ്ഞത് വ്യാസ കൃത്യത ഉറപ്പാക്കുന്നു
HTS കേബിൾ – സാധാരണ PP ഫില്ലർ 2,000–30,000 D നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടില്ല (N) ≤15 (കുറയുന്നു) ≤2.5 Metrics given as running meter per kg etc.
Anshi / Longtai – PP Filler 4,000–240,000 D (expansion widths 10–40 mm) Twisted diameter 0.5–6.0 mm 20–380 N <20 ≤6 High insulation, non-hygroscopic, smooth mesh texture
Notes:
• Star Materials grades: Normal (low cost), High (light & no joint), Super/Super Twisted (virgin PP, high strength). [oai_citation:0‡Shineworld -](https://www.shineworldgroup.com/product-item/pp-filler-yarn/?utm_source=chatgpt.com)
• HTS Telecom data provides linear density to meters per kg and shrinkage under heat. [oai_citation:1‡HTS电缆材料公司](https://www.hts-cable.com/products/68-PP-Filler-Yarn.html?utm_source=chatgpt.com)
• Anshi/Longtai offers expanded denier ranges, mesh-like structure, high tensile in N units. [oai_citation:2‡中国龙泰](https://chinalongtai.en.made-in-china.com/product/iSEQsobUZpVZ/China-Wire-Filler-Yarn-PP-Cable-Polypropylene-Filler-Yarn-ANSHI05-.html?utm_source=chatgpt.com)
• Longtai product pages also show typical filler strengths, elongation, shrinkage rates across ranges. [oai_citation:3‡Jiangxi Longtai New Material Co., Ltd](https://www.polypropylene-twine.com/sale-26112308-twine-polypropylene-cable-filler-yarn-9kd-300kd-for-wire-filling.html?utm_source=chatgpt.com)

റിപ്കോർഡ്

വിവിധ തരം കേബിളുകൾ സ്ട്രിപ്പ് ചെയ്യുന്നതിനാണ് റിപ്കോർഡ് പ്രധാനമായും ഉപയോഗിക്കുന്നത്. സാധാരണയായി, വെള്ളയും മഞ്ഞയും ഉൾപ്പെടെ രണ്ട് നിറങ്ങളുണ്ട്.

Ripcord – Technical Data
Units & Terms: ബ്രേക്ക് സ്ട്രെങ്ത് (കിലോഗ്രാം അല്ലെങ്കിൽ N), യീൽഡ് (m/kg), വ്യാസം (mm), അവശോഷണ അല്ലെങ്കിൽ കോട്ടിംഗ് സവിശേഷതകൾ.
ഉൽപ്പന്ന / മെറ്റീരിയൽ ബ്രേക്ക് സ്ട്രെങ്ത് യീൽഡ് (m/kg) നോമിനൽ വ്യാസം പ്രത്യേക സവിശേഷതകൾ
Fiber-Line® Wearcoat™ Kevlar (K1000) ~55 kg (≈540 N) ~2639 m/kg ~0.762 mm ലുബ്രിക്കേറ്റഡ്, ഫ്ലാറ്റ്/റൗണ്ട് ജിയോമെട്രി, എളുപ്പത്തിൽ അണ്ടർആർമർ റിപ്പിംഗ്
Fiber-Line® Wearcoat™ Kevlar (K1500) ~91 kg (≈893 N) ~1679 m/kg ~0.905 mm ഹൈ സ്ട്രെങ്ത്, വേഗത്തിലുള്ള റിപ്പിംഗ്, അബ്രേഷൻ-റെസിസ്റ്റന്റ്
Fiber-Line® Repelcoat™ PET (P3000 HT) ~27 kg (≈265 N) ~2645 m/kg ~0.695 mm Water-repellent coating, polyester base
Fiber-Line® Blockcoat™ Vectran® (V1420T) ~40 kg (≈393 N) ~6050 m/kg ~0.456 mm Non-wicking Vectran core for minimal outgassing
ഫൈബർXL റിപ്പോ™ സീരീസ് (അരാമിഡ്) ≥300 N (1-ply, 1680 dtex) 160–190 g per 1000 m 0.4–0.8 mm Water-blocking, abrasion-resistant, multiple plies variants
Polyester Ripcord (One World) ≥90–180 N 2000–3000 dtex; twisted with lubricated coating
Notes:
• Fiber-Line® ripcord data corresponds to K-series aramid cores with different coatings and strengths. K1000 (~55 kg) and K1500 (~91 kg).([turn0search2] [oai_citation:0‡owcable.com](https://www.owcable.com/ripcord-product/?utm_source=chatgpt.com), [turn0search10] [oai_citation:1‡FIBER-LINE®](https://www.fiber-line.com/en/products/ripcords?utm_source=chatgpt.com))
• FibrXL Ripo™ series (Aramid): e.g., 1680 dtex 1-ply delivers ≥300 N tensile, diameter ~0.4 mm, water-blocking or abrasion finishes.([turn0search8] [oai_citation:2‡FibrXL](https://fibrxl.com/wp-content/uploads/2020/07/FibrXL-PDS-performance-0720-DEF-Ripo.pdf?utm_source=chatgpt.com))
• Polyester ripcord data (One World): twisted high-strength polyester, 2000–3000 dtex, tensile ≥90–180 N.([turn0search14] [oai_citation:3‡owcable.com](https://www.owcable.com/ripcord-product/?utm_source=chatgpt.com))
• Ripcords are embedded under jackets for easy sheath removal. Typical materials include aramid (Kevlar), Vectran, PET, with coatings like lubrication, water-repellent, water-blocking.([turn0search2] [oai_citation:4‡FIBER-LINE®](https://www.fiber-line.com/uploads/pdf%20US/fl.us.datasheet-ripcords.pdf?utm_source=chatgpt.com), [turn0search1] [oai_citation:5‡avient.com](https://www.avient.com/products/fiber-line-engineered-fiber-solutions/fiber-line-engineered-fiber-products/ripcords-fiber-optic-cable?utm_source=chatgpt.com), [turn0search9] [oai_citation:6‡focenter.com](https://focenter.com/evaluation-of-fiber-optic-ripcord-designs-and-use-procedures-post?utm_source=chatgpt.com))
• പല കേബിൾ രൂപകൽപ്പനകളിലും, റിപ്കോർഡുകൾ ജാക്കറ്റിന് താഴെ ബഫർ ട്യൂബുകളോ ബൈണ്ടറുകളോ വിച്ഛേദിക്കാൻ നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നു. ഫലപ്രദമായ റിപ്പിംഗിനായി ഡെനിയർ പതിവായി 1.5–2.5× ബൈണ്ടർ ഡെനിയർ ആയിരിക്കും.([turn0search4] [oai_citation:7‡Google Patents](https://patents.google.com/patent/US6813421B2/en?utm_source=chatgpt.com))
റിപ്‌കോർഡ്

ക്രോം പൂശിയസ്റ്റീൽടേപ്പ്

ക്രോം പൂശിയ സ്റ്റീൽ ടേപ്പ് ബാവോസ്റ്റീലും ഷൗഗാങ്ങും ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള കോൾഡ്-റോൾഡ് സ്റ്റീൽ ടേപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു; ഇതിന് മികച്ച പെയിന്റ് അഡീഷൻ, മികച്ച താപ പ്രതിരോധം, സൾഫിഡേഷനെതിരായ മികച്ച പ്രതിരോധം, ഫിലിഫോം നാശത്തെതിരായ മികച്ച പ്രതിരോധം, മികച്ച ആൽക്കലി പ്രതിരോധം എന്നിവയുണ്ട്; മിനുസമാർന്ന പ്രതലം, ചുളിവുകളില്ല, വൃത്തിയുള്ള വൈൻഡിംഗ്; ആശയവിനിമയ കേബിൾ ഷീൽഡ്, ഈർപ്പം-പ്രൂഫ്, കവചിത പാളി, പാക്കേജിംഗ് വസ്തുക്കൾ എന്നിവയ്ക്ക് ബാധകമാണ്.

ക്രോം പൂശിയ സ്റ്റീൽ ടേപ്പ്
ക്രോം-പ്ലേറ്റ് ചെയ്ത സ്റ്റീൽ ടേപ്പ് – സാങ്കേതിക വിവരങ്ങൾ
Units: വീതി (മില്ലീമീറ്റർ); സ്റ്റീൽ മോടം (മില്ലീമീറ്റർ); കോട്ടിംഗ് മോടം (മില്ലീമീറ്റർ); വിരൂപണ ശക്തി (MPa); വിഭജനത്തിലെ ദീർഘീകരണം (%); പീൽ ശക്തി (N/cm); ചൂട്-സീൽ ശക്തി (N/cm); അതിർത്തി സവിശേഷതകൾ.
പ്രയോഗം / തരം വീതി സ്റ്റീൽ മോടം കോട്ടിംഗ് മോടം വലിച്ചുനീട്ടാനാവുന്ന ശേഷി ഇടവേളയിൽ നീട്ടൽ പീൽ ശക്തി ചൂട്-സീൽ ശക്തി ഫീച്ചറുകൾ
ECCS ടേപ്പ് (സാധാരണ കേബിൾ ആർമർ) 15–80 mm ±0.05 0.155 mm 0.055 mm (രണ്ട് വശങ്ങളിലും) ≥310 N/mm² (≈310–420 MPa) ≥15% ≥6.13 N/cm ≥17.5 N/cm ഉയർന്ന കാറ്റിംഗ്, ക്രഷ്, ട്വിസ്റ്റ് പ്രതിരോധം; കോപോളിമർ കോട്ടിംഗ്
കോപോളിമർ കോട്ടഡ് സ്റ്റീൽ ടേപ്പ് (വിശാലമായ വീതി) 15–405 mm 0.12–0.20 mm 0.04–0.60 mm 300–420 MPa ≥15% ≥6.13 N/cm ≥17.5 N/cm Ethylene copolymer lamination, excellent adhesion, chemical resistant
Notes:
• ECCS (Electrolytic Chrome Coated Steel) tape used in armoring fiber-optic cables; typical width 15–80 mm, 155 µm steel, 55 µm coating, tensile ≥310 N/mm², elongation ≥15 % [oai_citation:0‡Alibaba](https://www.alibaba.com/product-detail/Electrolytic-Chrome-Coated-Steel-Tape-for_1601487318513.html?utm_source=chatgpt.com)
• Copolymer-coated variant available in wider reels (up to 405 mm), steel thickness 0.12–0.20 mm, coating 0.040–0.60 mm, tensile 300–420 MPa, peel ≥6.13 N/cm, heat-seal ≥17.5 N/cm [oai_citation:1‡上海金属](https://www.shanghaimetal.com/copolymer_coated_steel_tape_for_cable-192.htm?utm_source=chatgpt.com)
• Common in armored cables for protection against rodents, mechanical crush, corrosion; coating enables easy bonding with PE sheaths [oai_citation:2‡Eastmac Machinery Inc.](https://eastmacmc.com/products/copolymer-coated-eccs-armour-tape-for-cables-wrapping-and-shielding?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:3‡上海金属](https://www.shanghaimetal.com/copolymer_coated_steel_tape_for_cable-192.htm?utm_source=chatgpt.com).

കോപോളിമർപൂശിയസ്റ്റീൽ ടേപ്പ്

1. കോപോളിമർ പൂശിയ സ്റ്റീൽ ടേപ്പ്, ഒരു നിശ്ചിത അളവിലുള്ള അഡീഷൻ നേടുന്നതിനായി, ക്രോം പൂശിയ സ്റ്റീൽ ബേസ് ടേപ്പിന്റെ ഒന്നോ രണ്ടോ വശങ്ങളിൽ എഥിലീൻ-അക്രിലിക് ആസിഡ് കോപോളിമർ (ഇഎഎ) റെസിൻ കൊണ്ട് പൂശിയിരിക്കുന്നു, കൂടാതെ നിറം പച്ചയാണ്;
2. ടെമ്പറിംഗിന്റെ അളവ് T1-T3 ആണ്;
3. രൂപം: നേരായ, മിനുസമാർന്ന, ഏകതാനമായ, മാലിന്യങ്ങളില്ലാത്ത, ചുളിവുകളില്ലാത്ത, പൂക്കളുടെ പാടുകളില്ലാത്ത;

Copolymer Coated Steel Tape – Technical Data
Units: Width (mm); Steel Thickness (mm); Copolymer Thickness (mm); Tensile Strength (MPa); Elongation (%); Peel Strength (N/cm); Heat-Seal Strength (N/cm); Reel Length (m); Standards.
സ്പെസിഫിക്കേഷൻ Range / Value
വീതി 15–405 (standard), up to 600–1100 mm custom
സ്റ്റീൽ മോടം 0.12–0.20 mm
Copolymer (EAA) Coating Thickness Approx. 0.05 mm each side (single/double)
Total Thickness 0.17–0.25 mm overall
വലിച്ചുനീട്ടാനാവുന്ന ശേഷി 310–420 MPa
ഇടവേളയിൽ നീട്ടൽ ≥15–20%
Peel Strength (lamination) ≥6.13 N/cm
ചൂട്-സീൽ ശക്തി ≥17.5 N/cm
Reel Length >2,100 m
സ്റ്റാൻഡേർഡുകൾ ASTM, YD/T 723.3, ICEA S-66
Notes:
• Typical cable armoring variant (ECCS); used inside polyethylene jacket for moisture and mechanical protection. • Wall-mounted copolymer bonding ensures compatibility with LLDPE, MDPE, HDPE. – [oai_citation:0‡星辰材料](https://www.star-materials.com/copolymer-coated-steel-tape/?utm_source=chatgpt.com) • Vitahco lists thickness ~0.15 mm steel, coating ~0.05 mm, tensile ≥310 MPa, elongation ≥20 %, peel strength ≥6.13 N/cm. – [oai_citation:1‡Vitahco](https://www.vitahco.com/copolymer-coated-steel-tape?utm_source=chatgpt.com) • Width up to ~600–1100 mm per customization; tensile strength 300–420 MPa; peel ≥6.13 N/cm; heat-seal ≥17.5 N/cm. – [oai_citation:2‡kuayuecable.en.made-in-china.com](https://kuayuecable.en.made-in-china.com/product/lxMrJaUOvDWi/China-Copolymer-Coated-Steel-Tape-for-Cables-PPGL-ECCS-Tape-.html?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:3‡newcore.net.in](https://www.newcore.net.in/product/copolymer-coated-stainless-steel-tape-for-cable-armoring/index.html?utm_source=chatgpt.com) • WUXI SUDA notes total thickness 0.20–0.25 mm, chromium coating weight 0.08–0.34 g/m². – [oai_citation:4‡copolymercoatedaluminumtape.com](https://www.copolymercoatedaluminumtape.com/copolymer-coated-tape/copolymer-coated-steel-tape/eccs-for-sale.html?utm_source=chatgpt.com)
കോപോളിമർ പൂശിയ സ്റ്റീൽ ടേപ്പ്

കോപോളിമർ പൂശിയഅലുമിനിയം ടേപ്പ്

1. കോപോളിമർ പൂശിയ അലുമിനിയം ടേപ്പ്, അലുമിനിയം ബേസ്ബാൻഡിന്റെ ഒരു വശത്തോ ഇരുവശത്തോ എഥിലീൻ-അക്രിലിക് ആസിഡ് കോപോളിമർ (ഇഎഎ) റെസിൻ ഉപയോഗിച്ച് പൂശുന്നു, ഒരു നിശ്ചിത അളവിലുള്ള അഡീഷൻ, നിറം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതോ നീലയോ നേടുന്നതിന്;
2. അലോയ് അവസ്ഥ O ആണ്, ബ്രാൻഡ് നമ്പർ 1145, 8011, മുതലായവയാണ്;

കോപോളിമർ പൂശിയ അലുമിനിയം ടേപ്പ്
Copolymer Coated Steel Tape – Technical Data
Units: Width (mm); Steel Thickness (mm); Copolymer Thickness (mm); Tensile Strength (MPa); Elongation (%); Peel Strength (N/cm); Heat-Seal Strength (N/cm); Reel Length (m); Standards.
സ്പെസിഫിക്കേഷൻ Range / Value
വീതി 15–405 (standard), up to 600–1100 mm custom
സ്റ്റീൽ മോടം 0.12–0.20 mm
Copolymer (EAA) Coating Thickness Approx. 0.05 mm each side (single/double)
Total Thickness 0.17–0.25 mm overall
വലിച്ചുനീട്ടാനാവുന്ന ശേഷി 310–420 MPa
ഇടവേളയിൽ നീട്ടൽ ≥15–20%
Peel Strength (lamination) ≥6.13 N/cm
ചൂട്-സീൽ ശക്തി ≥17.5 N/cm
Reel Length >2,100 m
സ്റ്റാൻഡേർഡുകൾ ASTM, YD/T 723.3, ICEA S-66
Notes:
• Typical cable armoring variant (ECCS); used inside polyethylene jacket for moisture and mechanical protection. • Wall-mounted copolymer bonding ensures compatibility with LLDPE, MDPE, HDPE. – [oai_citation:0‡星辰材料](https://www.star-materials.com/copolymer-coated-steel-tape/?utm_source=chatgpt.com) • Vitahco lists thickness ~0.15 mm steel, coating ~0.05 mm, tensile ≥310 MPa, elongation ≥20 %, peel strength ≥6.13 N/cm. – [oai_citation:1‡Vitahco](https://www.vitahco.com/copolymer-coated-steel-tape?utm_source=chatgpt.com) • Width up to ~600–1100 mm per customization; tensile strength 300–420 MPa; peel ≥6.13 N/cm; heat-seal ≥17.5 N/cm. – [oai_citation:2‡kuayuecable.en.made-in-china.com](https://kuayuecable.en.made-in-china.com/product/lxMrJaUOvDWi/China-Copolymer-Coated-Steel-Tape-for-Cables-PPGL-ECCS-Tape-.html?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:3‡newcore.net.in](https://www.newcore.net.in/product/copolymer-coated-stainless-steel-tape-for-cable-armoring/index.html?utm_source=chatgpt.com) • WUXI SUDA notes total thickness 0.20–0.25 mm, chromium coating weight 0.08–0.34 g/m². – [oai_citation:4‡copolymercoatedaluminumtape.com](https://www.copolymercoatedaluminumtape.com/copolymer-coated-tape/copolymer-coated-steel-tape/eccs-for-sale.html?utm_source=chatgpt.com)

കേബിൾക്രീം

അപേക്ഷ

കേസിംഗിൽ വെള്ളം വലിച്ചെടുക്കലും എക്സ്പാൻഷൻ-ടൈപ്പ് കേബിൾ പേസ്റ്റും നിറയ്ക്കാൻ ഇത് പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളതാണ്. ഇതിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രവർത്തന താപനില സാധാരണ താപനിലയാണ്, താപനില ഉയരുമ്പോൾ അതിന്റെ വിസ്കോസിറ്റി ക്രമേണ കുറയുന്നു.

അനുയോജ്യത

മിക്ക പോളിമർ വസ്തുക്കളുമായും സ്റ്റീൽ, അലുമിനിയം വസ്തുക്കളുമായും ഇതിന് നല്ല പൊരുത്തമുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, തൈലവുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്ന എല്ലാ പോളിമർ വസ്തുക്കളും അനുയോജ്യതയ്ക്കായി പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

കേബിൾ ക്രീം

ഫീച്ചറുകൾ

ഇത് ഒരു ജല-ആഗിരണം ചെയ്യുന്ന എക്സ്പാൻഷൻ-ടൈപ്പ് വാട്ടർ-ബ്ലോക്കിംഗ് കേബിൾ പേസ്റ്റാണ്. താഴ്ന്ന താപനില -40℃ ൽ ഇത് മൃദുവായി തുടരും, ഉയർന്ന താപനില 80℃ ൽ ഇത് തുള്ളി വീഴില്ല. തിക്സോട്രോപ്പി തണുത്ത പൂരിപ്പിക്കൽ പ്രക്രിയയ്ക്ക് അനുയോജ്യമാണ്. വളരെ കുറഞ്ഞ ഹൈഡ്രജൻ ഉത്പാദനം, പൂജ്യം എണ്ണ വേർതിരിവ്, മികച്ച ഓക്സിഡേഷൻ പ്രതിരോധം, ദീർഘകാല സ്ഥിരത എന്നിവ ഇതിന് ഉണ്ട്.

ഉൽപ്പാദനക്ഷമത

തൈലം ചുരുങ്ങുന്നത് മൂലമുണ്ടാകുന്ന ശൂന്യത ഒഴിവാക്കാൻ തണുത്ത നിറയ്ക്കൽ പ്രക്രിയയ്ക്കായി ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

Fiber Optic Cable Pulling Lubricant – Technical Data
Units/Terms: COF = Coefficient of Friction; Viscosity (cP); pH; % Solids; Appearance; Temp Range; Compatibility.
ഉൽപ്പന്നം / തരം COF (typical) Viscosity (cP) pH % Non-volatile Solids രൂപഭാവം ടെംപ് റേഞ്ച് പ്രധാന സവിശേഷതകൾ
Polywater® F ~0.10 1 000–3 000 8.0–9.5 <5% Orange-stringy liquid –5 °C to 60 °C GR-356-CORE compliant, wets PE jacket, slow-drying residual film
Techlube FO പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല 2000–35 000 Neutral (~7) പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല Water-based pourable Stability in flooded ducts Biodegradable, non-toxic, sticks in wet/ flooded ducts
3M™ Wire Pulling Lubricant (WL-Series) <0.11 (dynamic) പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല 6.5–8.5 2.5–3.5% തെളിഞ്ഞ വെളുത്ത ജെൽ –7 °C to 44 °C Low solids, non-staining, no wax/grease/silicone
Super Lube® SuperPull പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല പ്രത്യക്ഷമായി പറയാനില്ല Aqueous polymeric gel –26 °C to 104 °C Low COF, wide‐temp range, compatible with fiber jacketing
Notes:
• Polywater® F: High-performance, pourable lubricant for underground fiber optic pulls; COF ≈0.1 on MDPE in HDPE innerduct. Compatible with wide array of jackets and GR-356-CORE standard [oai_citation:0‡Polywater](https://www.polywater.com/en/technical-data-sheet/f-communications-lubricant-tds/?utm_source=chatgpt.com).
• Techlube FO: Water-based, biodegradable, stringy-cling lubricant ideal for long, wet or flooded duct pulling; viscosity 2 000–35 000 cP; neutral pH [oai_citation:1‡Power and Cables](https://www.powerandcables.com/wp-content/uploads/2017/07/Fibre-Optic-Cable-Pulling-Lubricant-TechLube-FO-Lubricant-For-Fibre-Optic-Cable-Pulling-min.pdf?utm_source=chatgpt.com).
• 3M WL-Series: Translucent white polymer gel; COF <0.11 dynamic (PVC jackets on PVC conduit at 200 lb/ft); pH 6.5–8.5; non-staining, easy cleanup [oai_citation:2‡3M 多媒体](https://multimedia.3m.com/mws/media/41334O/wl-wire-pulling-lubricant.pdf?utm_source=chatgpt.com).
• Super Lube® SuperPull: Aqueous gel compatible with fiber jackets; operates from –26 °C to 104 °C; low friction; no flash, safe for jackets [oai_citation:3‡Super Lube](https://www.super-lube.com/superpull-electrical-fiber-optic-pulling-compound-2?utm_source=chatgpt.com).

ഫൈബർക്രീം

അപേക്ഷ

അയഞ്ഞ സ്ലീവ് കേബിളിന്റെ അതിവേഗ ഉൽ‌പാദനത്തിനായി ഇത് പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു.

അനുയോജ്യത

ഒപ്റ്റിക്കൽ കേബിളുകൾക്കുള്ള അക്രിലിക് റെസിൻ-പൊതിഞ്ഞ ഫൈബറുമായും പോളിമർ വസ്തുക്കളുമായും ഇതിന് നല്ല അനുയോജ്യതയുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, തൈലവുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്ന എല്ലാ പോളിമർ വസ്തുക്കളും അനുയോജ്യതയ്ക്കായി പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

ഫീച്ചറുകൾ

ഇത് വിസ്കോസ് ഇല്ലാത്തതും, സിലിക്കൺ അല്ലാത്തതുമായ ആന്റി-വാട്ടർ ഫൈബർ പേസ്റ്റാണ്. കുറഞ്ഞ താപനില -50℃ ൽ ഇത് മൃദുവായി തുടരുകയും ഉയർന്ന താപനില 80℃ ൽ തുള്ളി വീഴാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. തിക്സോട്രോപ്പി തണുത്ത പൂരിപ്പിക്കൽ പ്രക്രിയയ്ക്ക് അനുയോജ്യമാണ്. ഇത് പൂപ്പൽ വളർച്ചയെ തടയും, വളരെ കുറഞ്ഞ ഹൈഡ്രജൻ ഉൽപാദനം, പൂജ്യം എണ്ണ വേർതിരിവ്, മികച്ച ഓക്സിഡേഷൻ പ്രതിരോധവും ദീർഘകാല സ്ഥിരതയുമുണ്ട്.

ഉൽപ്പാദനക്ഷമത

തൈലം ചുരുങ്ങുന്നത് മൂലമുണ്ടാകുന്ന ശൂന്യത ഒഴിവാക്കാൻ തണുത്ത നിറയ്ക്കൽ പ്രക്രിയയ്ക്കായി ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

Fiber Optic Cable Pulling “Fiber Cream” – Technical Data
Units / Terms: Viscosity (cP); pH; Appearance; Drying Behavior; Temperature Resistance; Compatibility.
ഉൽപ്പന്നം Viscosity (cP) pH രൂപഭാവം Drying Behavior Temp Resistance പ്രധാന സവിശേഷതകൾ
Greenlee CRM-1 “Fiber-Cream” 30,000–45,000 7.0–8.0 Light yellow cream Dries slowly to thin, non-conductive, non-hardening film Stable in heat and freezing Adheres well, non-staining, easy cleanup, compatible with fiber jackets
Notes:
• Greenlee CRM-1 “Fiber-Cream” is formulated for fiber optic cable pulls, featuring a viscosity of 30,000–45,000 cP, neutral pH (7–8), and a light yellow gel-like appearance. It dries slowly into a thin, non-conductive, non-hardening film, remains stable under both cold and hot conditions, and ensures easy cleanup with no staining or residue. Compatible with all cable insulation types. [oai_citation:0‡globaltestsupply.com](https://www.globaltestsupply.com/product/greenlee-crm-1-cable-cream-cable-pulling-lubricant?srsltid=AfmBOoqlmUOosl6aw3OzhWHtITc9FcAIqLpFNiDAKAQuMINf1NpujVDP&utm_source=chatgpt.com)

ഫൈബർ

Optical Fiber – Mechanical and Geometrical Data
Units/Terms: Core/Cladding/Coating diameter; Proof Test Stress; Young’s Modulus; Ultimate Tensile Strength; Operating Temp Range; Fiber Standards.
പാരാമീറ്റർ Value / Range
Core Diameter 8–10 µm (single-mode)
Cladding Diameter 125 µm
Coating Diameter 200–250 µm
Proof Test Stress ~0.69 GPa (100 ksi); some fibers up to 1.2% strain (≈1.2 GPa)
Youth’s Modulus (E) ≈16.6 GPa (with coating); up to ≈69 GPa (bare fiber)
Ultimate Tensile Strength ~5.3 GPa (~750 ksi) median dynamic strength
ഓപ്പറേറ്റിങ് താപനില –60 °C to +85 °C
Applicable Standards ITU-T G.652, G.657, G.655
Notes:
• Single-mode optical fibers typically have a core diameter of 8–10 µm, cladding of 125 µm and coating around 200–250 µm [oai_citation:0‡电信顾问印度有限公司](https://www.tcil.net.in/tender/pdf/24a1025_1.pdf?utm_source=chatgpt.com).
• Proof test stress is about 100 ksi (~0.69 GPa); some fibers (e.g., G.652.D PureBand) withstand up to ~1.2% strain [oai_citation:1‡康宁](https://www.corning.com/media/worldwide/coc/documents/Fiber/SMF-28%20ULL.pdf?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:2‡Sumitomo Electric](https://global-sei.com/fttx/optical-fibers/pureband-pureaccess/?utm_source=chatgpt.com).
• Young’s modulus (E) measured (E×A) yields ~16.6 GPa with coating, up to ~69 GPa for bare fiber [oai_citation:3‡ResearchGate](https://www.researchgate.net/publication/221925175_Mechanical_Properties_of_Optical_Fibers?utm_source=chatgpt.com).
• Median dynamic tensile strength measured at 5.3 GPa (~750 ksi) after aging conditions [oai_citation:4‡普睿斯曼](https://www.prysmian.com/sites/default/files/business_markets/markets/downloads/datasheets/SMF---Single-Mode-Optical-Fiber-SSMF.pdf?utm_source=chatgpt.com).
• Operating temperature for typical fiber (e.g., Corning SMF-28 ULL) spans –60 °C to +85 °C [oai_citation:5‡康宁](https://www.corning.com/media/worldwide/coc/documents/Fiber/SMF-28%20ULL.pdf?utm_source=chatgpt.com).
• Relevant single-mode standards include ITU-T G.652 (most common), G.657 (bend-insensitive) and G.655 (non-zero dispersion-shifted) [oai_citation:6‡en.wikipedia.org](https://en.wikipedia.org/wiki/G.652?utm_source=chatgpt.com).
futong ഒപ്റ്റിക് ഫൈബർ വയർ ഗൈഡ് ബെയർ ഒപ്റ്റിക്കൽ ഫൈബർ സ്പൂൾ

ഒപ്റ്റിക്കൽകേബിൾപ്ലാസ്റ്റിക്

Optical Cable Plastic Sheath Materials – Technical Data
Parameters: വസ്തുവിന്റെ തരം; പ്രധാന സവിശേഷതകൾ; സാധാരണ ഉപയോഗങ്ങൾ.
മെറ്റീരിയൽ Key Properties Typical Applications
Polyethylene (PE: LDPE, MDPE, HDPE, XLPE) Low cost; UV and chemical resistance; excellent dielectric; outdoor durability Outdoor cable jacket, direct burial, overhead use
Low Smoke Zero Halogen (LSZH) Flame retardant; low smoke; zero halogen emissions; oil resistance Indoor use, fire-safe environments
Polyvinyl Chloride (PVC) Good chemical/weather resistance; low cost; moderate flame resistance General-purpose cable jacketing
Polyurethane (PU / TPU) High abrasion resistance; chemical/oil resistance; flexible Industrial or tactical applications
Cable Co-polymers (e.g., NBR/PVC blends, ETFE) Specialized chemical and wear resistance Harsh environment or specialty cable designs
Sources:
• Common sheathing materials include PE (LDPE, MDPE, HDPE, XLPE)—renowned for durability, outdoor UV resistance, and low cost [oai_citation:0‡keyfibre.com](https://www.keyfibre.com/en/types-of-sheaths-used-in-fibre-optic-cables/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:1‡angreen.com](https://www.angreen.com/news/what-material-fiber-optic-cables-made-of.html?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:2‡farahipolymer.com](https://farahipolymer.com/fiber-optic-cable-materials/?utm_source=chatgpt.com).
• LSZH is valued for flame retardance and low smoke emissions, ideal for indoor safety-critical environments [oai_citation:3‡honecable.com](https://www.honecable.com/6-fiber-cable-outer-sheath-materials/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:4‡angreen.com](https://www.angreen.com/fiber-optic-cable-material/?utm_source=chatgpt.com).
• PVC is widely used for general-purpose sheathing due to chemical/weather resistance and cost-effectiveness [oai_citation:5‡honecable.com](https://www.honecable.com/6-fiber-cable-outer-sheath-materials/?utm_source=chatgpt.com).
• PU and TPU offer superior abrasion and chemical resistance, used in demanding industrial or military cable applications [oai_citation:6‡angreen.com](https://www.angreen.com/news/what-material-fiber-optic-cables-made-of.html?utm_source=chatgpt.com).
• Specialized copolymers such as NBR/PVC blends and ETFE are applied for unique environmental or mechanical requirements [oai_citation:7‡keyfibre.com](https://www.keyfibre.com/en/types-of-sheaths-used-in-fibre-optic-cables/?utm_source=chatgpt.com).

ഷീറ്റിംഗ് മെറ്റീരിയൽ

Optical Cable Sheathing Materials – Technical Data
Parameters: Material; Key Attributes; Typical Use Cases.
മെറ്റീരിയൽ Key Attributes Typical Use Cases
Polyethylene (PE: LDPE, MDPE, HDPE, XLPE) Affordable; chemical & moisture resistant; UV stable; excellent dielectric; strong abrasion resistance Outdoor cable jacket; direct-burial; aerial installations
Low Smoke Zero Halogen (LSZH) Flame-retardant (UL94 V-0); low smoke emission; halogen-free; high tensile strength; abrasion & UV resistant Indoor spaces; tunnels; data centers; fire-safe environments
Polyvinyl Chloride (PVC) Good weather & chemical resistance; economical; moderate flame resistance; smooth finish General-purpose jacketing; indoor/outdoor use where cost-sensitive
Polyurethane (PU / TPU) Outstanding abrasion & oil resistance; highly flexible; suitable for harsh conditions Industrial, tactical, or heavy-duty cable applications
Polyamide (PA), NBR/PVC blends, ETFE Enhanced wear & chemical resistance; high-performance polymers Specialized or extreme-environment cable designs
Sources:
• PE (LDPE, MDPE, HDPE, XLPE) offers cost-efficient, durable sheathing for outdoor fiber cable usage. [oai_citation:0‡owcable.com](https://www.owcable.com/technology/analysis-of-optical-cable-sheath-materials-all-round-protection-from-basic-to-special-applications/?utm_source=chatgpt.com)
• LSZH provides flame safety and reduced smoke/toxic emissions, meeting UL94 V-0 and IEC 60332 standards. [oai_citation:1‡angreen.com](https://www.angreen.com/lszh-optical-cable-material/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:2‡keyfibre.com](https://www.keyfibre.com/en/types-of-sheaths-used-in-fibre-optic-cables/?utm_source=chatgpt.com)
• PVC combines chemical and weather resistance with cost effectiveness, commonly used in general cable applications. [oai_citation:3‡HOC](https://www.honecable.com/6-fiber-cable-outer-sheath-materials/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:4‡keyfibre.com](https://www.keyfibre.com/en/types-of-sheaths-used-in-fibre-optic-cables/?utm_source=chatgpt.com)
• PU/TPU ensures mechanical resilience with flexibility, used in industrial or tactical scenarios. [oai_citation:5‡angreen.com](https://www.angreen.com/news/what-material-fiber-optic-cables-made-of.html?utm_source=chatgpt.com)
• Specialty polymers like PA, NBR/PVC blends, and ETFE achieve higher performance for demanding environments. [oai_citation:6‡keyfibre.com](https://www.keyfibre.com/en/types-of-sheaths-used-in-fibre-optic-cables/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:7‡angreen.com](https://www.angreen.com/news/what-material-fiber-optic-cables-made-of.html?utm_source=chatgpt.com)

ഒ.എഫ്.സി.അംഗങ്ങളുടെ ശക്തി

ഉയർന്ന ഇലാസ്തികത മോഡുലസും ടെൻസൈൽ ശക്തിയും, നല്ല നേരായതും ഇടുങ്ങിയതുമായ സഹിഷ്ണുത, ഏകീകൃതവും കനത്തതുമായ ഫോസ്ഫേറ്റ് കോട്ടിംഗ്.
ഉപരിതലം ഫോസ്ഫേറ്റ് ചെയ്തതോ സിങ്ക് പൂശിയതോ ആകാം.

Optical Cable Strength Member – Non-Yarn Components
Parameters: Material; Form; Function; Typical Use Cases.
മെറ്റീരിയൽ Form ഫംഗ്ഷൻ Typical Use Cases
Steel Rod or Strand Rod or strand Provides high tensile strength and crush resistance ആര്‍മേഡ് ഔട്ട്‌ഡോർ കേബിളുകൾ; ദൃഢമായ സംരക്ഷണം ആവശ്യമുള്ള ഇൻസ്റ്റാളേഷനുകൾ
Glass Fiber-Reinforced Plastic (FRP) Pultruded rod Non-metallic rigidity, dielectric property, crush resistance All-dielectric cables; aerial and non-conductive applications
Central Dielectric Rod Solid plastic rod (e.g., FRP) Maintains cable geometry and prevents buckling Loose-tube and tight-buffered cable constructions
Sources:
• Fiber optic cables often include steel rods as strength members to provide high tensile strength and protection against crush in rugged or armored environments. [oai_citation:0‡光纤销售网](https://www.fiberoptics4sale.com/blogs/archive-posts/95148166-fiber-optic-cable-tutorial?srsltid=AfmBOooJvjDpyufWHiRNIRDtgTw4AR2R92N_TUi84Pfs9Oei6pwgx5QB&utm_source=chatgpt.com)
• FRP (Fiberglass-Reinforced Plastic) rods offer a non-metallic, dielectric alternative for strength members, especially suitable for non-conductive or aerial cable designs; FRP advantages include high strength-to-weight, corrosion resistance, and long service life. [oai_citation:1‡HOC](https://www.honecable.com/frp-fiber-optic-cable-csm-materials/?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:2‡Yulong FRP New Material](https://yulongfrp.com/product/frp-strength-member/?utm_source=chatgpt.com)
• Central dielectric rods—often of FRP—are employed within loose-tube or tight-buffered cables to maintain structural integrity and prevent buckling. [oai_citation:3‡img-en.fs.com](https://img-en.fs.com/file/datasheet/bulk-fiber-cables.pdf?utm_source=chatgpt.com) [oai_citation:4‡光纤销售网](https://www.fiberoptics4sale.com/blogs/archive-posts/95148166-fiber-optic-cable-tutorial?srsltid=AfmBOooJvjDpyufWHiRNIRDtgTw4AR2R92N_TUi84Pfs9Oei6pwgx5QB&utm_source=chatgpt.com)

സ്റ്റീൽ വയർഒ‌എഫ്‌സിക്ക് വേണ്ടി

ഉയർന്ന ടെൻസൈൽ ശക്തിയും നേരായ സ്വഭാവവും; ഉപരിതലം ഫോസ്ഫേറ്റൈസ് ചെയ്യാനോ സിങ്ക് പൂശാനോ കഴിയും.

Optical Cable Steel Wire Strength Member – Technical Data
Parameters: Configuration; Diameter; Tensile Strength (N); Use Case.
Configuration / Cable Type Steel Wire Diameter വലിച്ചുനീട്ടാനാവുന്ന ശേഷി സാധാരണ ഉപയോഗം
Standard Drop Cable Approx. 1.0 mm 360 N (long-term); 1200 N (short-term) FTTH subscriber drop installations
Outdoor Unitube Armored Cable Two wires, 0.9 mm each Max short-term tensile ~1500 N Armored loose-tube outdoor environments
Data Summary:
• Drop Cable (FTTH): Incorporates a 1 mm steel wire strength member, providing 360 N tensile strength in long-term use, up to 1200 N for short-term pulls. [oai_citation:0‡亚马逊](https://www.amazon.com/Outdoor-Optical-G657A1-Single-Strength/dp/B07PPTFLR6?utm_source=chatgpt.com)
• Outdoor Unitube Armored Cable: Uses two parallel steel wires (0.9 mm dia each), offering up to 1500 N short-term tensile capacity. [oai_citation:1‡Molexces](https://www.molexces.com/webfoo/wp-content/uploads/AFOUN.pdf?utm_source=chatgpt.com)

നിങ്ങളുടെ കേബിൾ നിർമ്മാണ യാത്ര ആരംഭിക്കാൻ തയ്യാറാണോ?

നിങ്ങളുടെ ബിസിനസിനായി വിദഗ്ദ്ധ കൺസൾട്ടേഷനും ഇഷ്ടാനുസൃത പരിഹാരങ്ങളും നേടുക.

പുതിയ വാർത്ത

ഉദ്ധരണി ചോദിക്കുക

24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഞങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് മറുപടി നൽകും!!!